สรุปผลการแข่งขันศิลปหัตถกรรมนักเรียน ปี2556 โรงเรียนนาถ่อนพัฒนา
สารบัญเว็บไซต์
ลิ้งค์น่าสนใจ
แบบสำรวจความคิดเห็น
ไม่พบข้อมูล
สถิติผู้เยี่ยมชม
เปิดเว็บไซต์ 24/07/2013
ปรับปรุง 20/07/2014
สถิติผู้เข้าชม 39911
Page Views 65027
สรุปผลการแข่งขัน
สรุปผลการแข่งขันศิลปหัตถกรรมนักเรียน ปี2556

แบบสรุปการแข่งขันรายเขตพื้นที่
สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร)

หมวดหมู่

รวมทั้งหมด

ภาษาไทย

คณิตศาสตร์

วิทยาศาสตร์

สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

สุขศึกษา และพลศึกษา

ศิลปะ

การงานอาชีพและเทคโนโลยี

ภาษาต่างประเทศ

กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน

กิจกรรมท้องถิ่น

เรียนร่วม - ภาษาไทย

เรียนร่วม - คณิตศาสตร์

เรียนร่วม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

เรียนร่วม - สุขศึกษา และพลศึกษา

เรียนร่วม - ศิลปะ

เรียนร่วม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี

สรุปรวมทั้งหมด

ที่

โรงเรียน

จำนวนรายการ

เหรียญทอง

เหรียญเงิน

เหรียญทองแดง

เข้าร่วม

รวมรายการเข้าแข่ง

1

โรงเรียนเรณูนครวิทยานุกูล

158

108

77.14%

24

17.14%

7

5%

1

0.71%

140

2

โรงเรียนนาแกสามัคคีวิทยา

134

86

74.14%

21

18.1%

5

4.31%

4

3.45%

116

3

โรงเรียนนครพนมวิทยาคม

144

80

68.38%

23

19.66%

13

11.11%

1

0.85%

117

4

โรงเรียนปิยะมหาราชาลัย

95

69

81.18%

9

10.59%

7

8.24%

0

0%

85

5

โรงเรียนอุเทนพัฒนา

100

67

69.07%

18

18.56%

11

11.34%

1

1.03%

97

6

โรงเรียนธาตุพนม

104

65

63.73%

26

25.49%

9

8.82%

2

1.96%

102

7

โรงเรียนสหราษฎร์รังสฤษดิ์

107

60

60.61%

26

26.26%

8

8.08%

5

5.05%

99

8

โรงเรียนโพนสวรรค์ราษฎร์พัฒนา

110

59

54.63%

32

29.63%

12

11.11%

5

4.63%

108

9

โรงเรียนบ้านแพงพิทยาคม

97

54

59.34%

25

27.47%

8

8.79%

4

4.4%

91

10

โรงเรียนคำเตยอุปถัมภ์

98

43

48.86%

24

27.27%

11

12.5%

10

11.36%

88

11

โรงเรียนปลาปากวิทยา

92

42

51.85%

17

20.99%

16

19.75%

6

7.41%

81

12

โรงเรียนพะทายพิทยาคม

75

40

56.34%

17

23.94%

13

18.31%

1

1.41%

71

13

โรงเรียนอุ่มเหม้าประชาสรรค์

88

38

49.35%

21

27.27%

14

18.18%

4

5.19%

77

14

โรงเรียนนาหว้าพิทยาคม (ธาตุประสิทธิ์ประชานุเคราะห์)

81

37

51.39%

24

33.33%

10

13.89%

1

1.39%

72

15

โรงเรียนนาแกพิทยาคม

73

37

55.22%

14

20.9%

8

11.94%

8

11.94%

67

16

โรงเรียนวังกระแสวิทยาคม

80

35

45.45%

18

23.38%

17

22.08%

7

9.09%

77

17

โรงเรียนศรีบัวบานวิทยาคม

74

32

56.14%

12

21.05%

9

15.79%

4

7.02%

57

18

โรงเรียนค้อวิทยาคม

72

28

40%

26

37.14%

10

14.29%

6

8.57%

70

19

โรงเรียนบ้านผึ้งวิทยาคม

65

28

45.9%

12

19.67%

14

22.95%

7

11.48%

61

20

โรงเรียนมัธยมพัชรกิติยาภา ๑ นครพนม

59

27

55.1%

11

22.45%

8

16.33%

3

6.12%

49

21

โรงเรียนเชียงยืนวิทยา

65

27

49.09%

10

18.18%

14

25.45%

4

7.27%

55

22

โรงเรียนบ้านข่าพิทยาคม

81

26

41.94%

20

32.26%

14

22.58%

2

3.23%

62

23

โรงเรียนหนองแวงวิทยานุกูล

63

24

39.34%

20

32.79%

12

19.67%

5

8.2%

61

24

โรงเรียนอุดมพัฒนศึกษา

60

24

51.06%

16

34.04%

5

10.64%

2

4.26%

47

25

โรงเรียนหนองซนพิทยาคม

62

23

38.98%

14

23.73%

12

20.34%

10

16.95%

59

26

โรงเรียนนาคำราษฎร์รังสรรค์

56

21

41.18%

15

29.41%

11

21.57%

4

7.84%

51

27

โรงเรียนพระซองสามัคคีวิทยา

50

21

44.68%

15

31.91%

8

17.02%

3

6.38%

47

28

โรงเรียนมหาชัยวิทยาคม

60

20

44.44%

15

33.33%

6

13.33%

4

8.89%

45

29

โรงเรียนนางัวราษฎร์รังสรรค์

47

20

46.51%

11

25.58%

9

20.93%

3

6.98%

43

30

โรงเรียนไชยบุรีวิทยาคม

50

20

45.45%

10

22.73%

9

20.45%

5

11.36%

44

31

โรงเรียนดงดาวแจ้งพัฒนศึกษา

38

20

52.63%

9

23.68%

3

7.89%

6

15.79%

38

32

โรงเรียนสนธิราษฎร์วิทยา

46

19

44.19%

15

34.88%

8

18.6%

1

2.33%

43

33

โรงเรียนนาถ่อนพัฒนา

51

19

40.43%

11

23.4%

11

23.4%

6

12.77%

47

34

โรงเรียนนาเดื่อพิทยาคม

58

18

31.58%

20

35.09%

11

19.3%

8

14.04%

57

35

โรงเรียนดอนเสียวแดงพิทยาคม

61

17

38.64%

15

34.09%

5

11.36%

7

15.91%

44

36

โรงเรียนโคกสว่างประชาสรรค์

44

17

42.5%

14

35%

5

12.5%

4

10%

40

37

โรงเรียนโพนแพงพิทยาคม

59

17

34%

11

22%

12

24%

10

20%

50

38

โรงเรียนหนองบ่อวิทยานุกูล

38

16

45.71%

5

14.29%

9

25.71%

5

14.29%

35

39

โรงเรียนรามราชพิทยาคม

40

14

35.9%

12

30.77%

9

23.08%

4

10.26%

39

40

โรงเรียนศรีโคตรบูรณ์

48

13

32.5%

14

35%

10

25%

3

7.5%

40

41

โรงเรียนสามผงวิทยาคม

35

13

41.94%

10

32.26%

6

19.35%

2

6.45%

31

42

โรงเรียนวัดบึงเหล็ก

29

13

48.15%

8

29.63%

3

11.11%

3

11.11%

27

43

โรงเรียนนาทมวิทยา

56

12

23.08%

21

40.38%

12

23.08%

7

13.46%

52

44

โรงเรียนวังยางวิทยาคม

39

12

36.36%

11

33.33%

9

27.27%

1

3.03%

33

45

โรงเรียนกุตาไก้วิทยาคม

26

12

54.55%

7

31.82%

3

13.64%

0

0%

22

46

โรงเรียนภูลังกาพิทยาคม

32

12

48%

6

24%

5

20%

2

8%

25

47

โรงเรียนธรรมโฆษิตวิทยา

39

9

24.32%

15

40.54%

8

21.62%

5

13.51%

37

48

โรงเรียนท่าจำปาวิทยา

20

9

50%

3

16.67%

5

27.78%

1

5.56%

18

49

โรงเรียนกุดฉิมวิทยาคม

29

9

40.91%

2

9.09%

6

27.27%

5

22.73%

22

50

โรงเรียนธรรมากรวิทยานุกูล

34

7

23.33%

13

43.33%

6

20%

4

13.33%

30

51

โรงเรียนหนองโพธิ์พิทยาคม

23

6

30%

4

20%

7

35%

3

15%

20

52

โรงเรียนสันตยานันท์

25

5

20.83%

11

45.83%

6

25%

2

8.33%

24

รวม

ทีม

ทอง

เงิน

ทองแดง

เข้าร่วม

รวมเข้าแข่ง

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนนาถ่อนพัฒนา สพม. เขต ๒๒ (นครพนม,มุกดาหาร)

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 63 ประจำปีการศึกษา 2556 ระดับเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา เขต 22 กลุ่ม 1-2
ณ จังหวัดนครพนม   ระหว่าง วันที่ 17-18 เดือน กันยายน 2556

ลำดับ

หมวดหมู่

รายการ

คะแนน

เหรียญ

อันดับ

นักเรียน

ครู

1

ภาษาไทย

การแข่งขันการเขียนเรียงความและคัดลายมือ ม.4-ม.6

80

ทอง

5

1. นางสาวฉันทิสา วงษ์ตา

1. นายธนชาต แสงจันทร์

2

ภาษาไทย

การแข่งขันการท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.4-ม.6

80

ทอง

7

1. นางสาวรวิวรรณ บัวเงิน

1. นายธนชาต แสงจันทร์

3

ภาษาไทย

การแข่งขันการแต่งบทร้อยกรอง กาพย์ยานี ๑๑ ม.1-ม.3

82

ทอง

8

1. เด็กหญิงทรรศนีย์ นันชนะ
2. เด็กหญิงทิพวรรณ เสนคะ

1. นายธนชาต แสงจันทร์
2. นางธันยนันท์ สุธรรมวิรัตน์

4

คณิตศาสตร์

การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ (ประเภท 2) ม.4-ม.6

80

ทอง

14

1. นางสาวจันทร์จิรา บุญทัน
2. นางสาวจันทิมา ทองสอน
3. นางสาวธารตี พาลี

1. นางสุมินตรา แสงจันทร์
2. นายเสกสรร จันทร์แดง

5

วิทยาศาสตร์

การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3

89.25

ทอง

9

1. เด็กชายคณิน แสนเขื่อน
2. เด็กชายวีระนนท์ นาดี
3. เด็กชายอรรควุฒิ มูลเฌอร์

1. นางนพศร สุวรรณโพธิ์ศรี
2. นายภาสกร จันทะรักษ์

6

วิทยาศาสตร์

การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6

84.8

ทอง

6

1. นางสาวณัฐธิดา ศรีขว่าง
2. นายอานนท์ สัพโส

1. นางนพศร สุวรรณโพธิ์ศรี
2. นางพัชราภรณ์ วังชัย

7

สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3

87.33

ทอง

11

1. เด็กชายนิติพล สีม่วง
2. เด็กหญิงสาวิตรี แสนคำ

1. นางดวงสมร ดวนขันธ์
2. นายเฉลียว โสมงาม

8

สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

การประกวดมารยาทไทย ม.4-ม.6

94.125

ทอง

8

1. นางสาวจันทภรณ์ จันทะไพร
2. นายศุภวิชญ์ เครือมาศ

1. นางดวงสมร ดวนขันธ์
2. นายเฉลียว โสมงาม

9

สุขศึกษา และพลศึกษา

การแข่งขันแอโรบิก ม.1-ม.6

94

ทอง

ชนะเลิศ

1. เด็กหญิงกัลยาณี ศรีคำ
2. เด็กหญิงกุลธิดา แสงสว่าง
3. เด็กหญิงจันทร์จิรา เกวิรัตน์
4. นางสาวจิราวรรณ เกวิรัตน์
5. นางสาวณัฐกานต์ โชติขันธ์
6. นายทินกร มาลา
7. นายนที วงษ์ตา
8. เด็กหญิงปุณณมา ยางงาม
9. เด็กหญิงพนมพร บริบูรณ์
10. เด็กหญิงพลอยไพรลิน มีนุช
11. เด็กหญิงพักวิภารัตน์ วงษ์สิงห์
12. นางสาวพัชรี ยนต์ลอย
13. เด็กหญิงรจนา เมหิ
14. นายสุรชัย สำรองพันธ์
15. เด็กชายไวยกร มลิวรรณ

1. นางน้ำฝน อินทะสร้อย
2. นายวราวุธ เหมะธุลิน

10

ศิลปะ

การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3

95

ทอง

5

1. เด็กชายณัฐพล เที่ยวกลาง

1. นายเฉลิมวุฒิ โสมงาม

11

ศิลปะ

การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.4-ม.6

93

ทอง

6

1. นายวัชระ คำด่าง

1. นายเฉลิมวุฒิ โสมงาม

12

ศิลปะ

การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3

90

ทอง

10

1. เด็กหญิงนัชชา พรมโล

1. นางศิริลักษณ์ โสมงาม

13

ศิลปะ

การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.4-ม.6

87

ทอง

9

1. นางสาวดรุณี บัวเงิน

1. นางศิริลักษณ์ โสมงาม

14

ศิลปะ

การแข่งขันขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3

86

ทอง

รองชนะเลิศอันดับที่ ๑

1. เด็กชายศุภชัย ยะจันโท

1. นายเฉลิมวุฒิ โสมงาม

15

ศิลปะ

การแข่งขันขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6

86

ทอง

รองชนะเลิศอันดับที่ ๒

1. นางสาวเสาวกุล โชติขันธ์

1. นางศิริลักษณ์ โสมงาม

16

การงานอาชีพและเทคโนโลยี

การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3

85.8

ทอง

6

1. เด็กชายชาญชล บริบูรณ์
2. เด็กชายธีรพัฒน์ จันอบ
3. เด็กชายธีระภัทร ไชยบุตร

1. นางสาวช่อผกา บรรทะโก
2. นางสาวพิชญา โกพลรัตน์

17

กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน

การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ม.1-ม.3

81.5

ทอง

4

1. เด็กหญิงณัฐกานต์ กุลละ
2. เด็กหญิงปาริตา สาวงษ์
3. เด็กหญิงเบญจมาศ แมดจ่อง

1. นายธนชาต แสงจันทร์
2. นางสุมินตรา แสงจันทร์

18

กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน

การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ม.4-ม.6

81.6

ทอง

5

1. นางสาวจันทร์จิรา ยอเพ็ชร
2. นางสาวรัตนาวดี ผึ่งผล
3. นางสาววรรณนิภา ศรีสมุทร

1. นายธนชาต แสงจันทร์
2. นางสุมินตรา แสงจันทร์

19

กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน

การแข่งขันคำคม ม.1-ม.3

88

ทอง

รองชนะเลิศอันดับที่ ๒

1. เด็กชายพงศ์พิพัฒน์ เกวิรัตน์
2. นางสาวศัลย์สุดา ยศประสงค์

1. นายธนชาต แสงจันทร์
2. นางสาวธันยนันท์ สุธรรมวิรัตน์


สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนนาถ่อนพัฒนา สพม. เขต ๒๒ (นครพนม,มุกดาหาร)

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 63 ประจำปีการศึกษา 2556 ระดับเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา เขต 22 กลุ่ม 1-2
ณ จังหวัดนครพนม  ระหว่าง วันที่ 17-18 เดือน กันยายน 2556

ลำดับ

หมวดหมู่

รายการ

คะแนน

เหรียญ

อันดับ

นักเรียน

ครู

1

ภาษาไทย

การแข่งขันการเขียนเรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3

79.25

เงิน

5

1. เด็กหญิงเทพธิดา เอ็สเซอร์

1. นายธนชาต แสงจันทร์

2

คณิตศาสตร์

การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.4-ม.6

76

เงิน

6

1. นายวชิรวิทย์ ศรีนอ

1. นางวิริยา บริบูรณ์

3

วิทยาศาสตร์

การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3

78

เงิน

7

1. เด็กหญิงกนกพร สิทธิจักร
2. เด็กหญิงสุจิตรา แสงสว่าง
3. เด็กหญิงอารียา ใวศิลป์

1. นางน้ำฝน อินทะสร้อย
2. นายภาสกร จันทะรักษ์

4

สุขศึกษา และพลศึกษา

การประกวดโครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3

73.3

เงิน

7

1. เด็กหญิงจิราพร วรกิจ
2. เด็กหญิงยุวดี วรกิจ
3. เด็กหญิงหทัยรัตน์ ดีพิษ

1. นายวราวุธ เหมะธุลิน
2. นายอัมพร ไชยมาตย์

5

สุขศึกษา และพลศึกษา

การประกวดโครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6

72.67

เงิน

11

1. นางสาวชรินทร์รัตน์ เบียนสาย
2. นางสาวนฤมล แสงสว่าง
3. นางสาวเปรมฤดี มีทองแสน

1. นายวราวุธ เหมะธุลิน
2. นายอัมพร ไชยมาตย์

6

ศิลปะ

การแข่งขันวาดภาพระบายสี ม.4-ม.6

75

เงิน

8

1. นางสาวรุ่งอรุณ ตลิ่งไธสง

1. นายธนชาต แสงจันทร์

7

ศิลปะ

การแข่งขันขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ม.4-ม.6

78.67

เงิน

4

1. นายสุทธิรักษ์ ชาดง

1. นายเฉลิมวุฒิ โสมงาม

8

ศิลปะ

การแข่งขันขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3

75

เงิน

4

1. เด็กหญิงหฤทัย เทวะประกาย

1. นางศิริลักษณ์ โสมงาม

9

การงานอาชีพและเทคโนโลยี

การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6

77.2

เงิน

รองชนะเลิศอันดับที่ ๑

1. นายวัชรพงศ์ อ่างวงษ์
2. นายอนุพงษ์ คำกรฤาชา

1. นายธนชาต แสงจันทร์
2. นางสุมินตรา แสงจันทร์

10

ภาษาต่างประเทศ

การแข่งขันตอบปัญหาอาเซียน ASEAN QUIZ ม.1-ม.3

71

เงิน

5

1. เด็กชายกิตติชัย หลงมา
2. เด็กชายประเสริฐศักดิ์ จุลนันท์

1. นายภูษณะ กึกกัน
2. นางศิริลักษณ์ โสมงาม

11

กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน

การแข่งขันคำคม ม.4-ม.6

77

เงิน

5

1. นางสาวพลอยไพลิน โตดี

1. นายธนชาต แสงจันทร์



 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนนาถ่อนพัฒนา สพม. เขต ๒๒ (นครพนม,มุกดาหาร)
งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 63 ประจำปีการศึกษา 2556 ระดับเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา เขต 22 กลุ่ม 1-2  ณ จังหวัดนครพนม ระหว่าง วันที่ 17-18 เดือน กันยายน 2556

ลำดับ

หมวดหมู่

รายการ

คะแนน

เหรียญ

อันดับ

นักเรียน

ครู

1

ภาษาไทย

การแข่งขันการอ่านเอาเรื่อง (อ่านในใจ) ม.4-ม.6

64

ทองแดง

18

1. นางสาวสุพิชชา พิมพา

1. นายธนชาต แสงจันทร์

2

ภาษาไทย

การแข่งขันการกล่าวสุนทรพจน์ ม.4-ม.6

69.25

ทองแดง

11

1. นางสาวพรรณี บริบูรณ์

1. นายธนชาต แสงจันทร์

3

ภาษาไทย

การแข่งขันการแต่งบทร้อยกรองอินทรวิเชียรฉันท์ ม.4-ม.6

62

ทองแดง

14

1. นางสาวจิราพร สิทธิจักร
2. นางสาวจิราภา สิทธิจักร

1. นายธนชาต แสงจันทร์
2. นางสาวธันยนันท์ สุธรรมวิรัตน์

4

คณิตศาสตร์

การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6

60

ทองแดง

7

1. นายรัฐพงศ์ กุลนะ

1. นางสุมินตรา แสงจันทร์

5

คณิตศาสตร์

การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3

66

ทองแดง

12

1. เด็กหญิงกาญจนา ลมฤทธิ์

1. นางวิริยา บริบูรณ์

6

วิทยาศาสตร์

การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6

63

ทองแดง

17

1. นายฉันทติ โจมแพง
2. นางสาวสุทธิดา คำมา
3. นางสาวอัญญมณี ผึ่งผล

1. นางน้ำฝน อินทะสร้อย
2. นายภาสกร จันทะรักษ์

7

สุขศึกษา และพลศึกษา

การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6

63

ทองแดง

14

1. นางสาวกันยารัตน์ อินชนะ
2. นางสาวพธู แสงสว่าง

1. นายวราวุธ เหมะธุลิน
2. นายอัมพร ไชยมาตย์

8

ภาษาต่างประเทศ

การแข่งขันกิจกรรม Spelling Bee ม.1-ม.3

68

ทองแดง

10

1. เด็กหญิงอรนภา ชุ่มใหม่

1. นางสาวรินดา สิงห์

9

ภาษาต่างประเทศ

การแข่งขันตอบปัญหาอาเซียน ASEAN QUIZ ม.4-ม.6

64

ทองแดง

7

1. นางสาวกัญญาพัชร ภู่จีน
2. นางสาวพิศมัย โสภาวะนัส

1. นายธนชาต แสงจันทร์
2. นายภูษณะ กึกกัน

10

กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน

การแข่งขัน Cross word ม.1-ม.3

62

ทองแดง

20

1. เด็กหญิงสุวิวรรณ ยอดกุล
2. เด็กหญิงอินธิฌา ครึก

1. นางสาวรินดา สิงห์
2. นางศิริลักษณ์ โสมงาม

11

กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน

การแข่งขัน Cross word ม.4-ม.6

69

ทองแดง

11

1. นางสาวอุไรพร ใจหาญ

1. นางสาวรินดา สิงห์

 

สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนนาถ่อนพัฒนา สพม. เขต ๒๒ (นครพนม,มุกดาหาร)

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 63 ประจำปีการศึกษา 2556 ระดับเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา เขต 22 กลุ่ม 1-2
ณ จังหวัดนครพนม   ระหว่าง วันที่ 17-18 เดือน กันยายน 2556

ลำดับ

หมวดหมู่

รายการ

คะแนน

เหรียญ

อันดับ

นักเรียน

ครู

1

ภาษาไทย

การแข่งขันการอ่านเอาเรื่อง (อ่านในใจ) ม.1-ม.3

59

เข้าร่วม

21

1. เด็กหญิงวรรณวิสา พิมพา

1. นายธนชาต แสงจันทร์

2

ภาษาไทย

การแข่งขันการกล่าวสุนทรพจน์ ม.1-ม.3

34.37

เข้าร่วม

16

1. เด็กหญิงรัชนีกร ธรรมราช

1. นายธนชาต แสงจันทร์

3

สุขศึกษา และพลศึกษา

การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3

59

เข้าร่วม

18

1. นางสาวภัคจิรา พรมน้อย
2. นางสาวศิริยากร หนูมั่น

1. นายวราวุธ เหมะธุลิน
2. นายอัมพร ไชยมาตย์

4

การงานอาชีพและเทคโนโลยี

การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3

50

เข้าร่วม

8

1. เด็กหญิงชยุดา สามานิตย์
2. เด็กหญิงปาริชาตรินทะจะกะ

1. นายธนชาต แสงจันทร์
2. นางสุมินตรา แสงจันทร์

5

ภาษาต่างประเทศ

การแข่งขันการพูดภาษาอังกฤษ Impromptu Speech ม.1-ม.3

58.4

เข้าร่วม

11

1. เด็กหญิงธัญญารัตน์ เมืองซอง

1. นางสาวรินดา สิงห์

6

ภาษาต่างประเทศ

การแข่งขันการเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3

54

เข้าร่วม

12

1. เด็กหญิงชาเรริน บุญไตรแก้ว

1. นางสาวรินดา สิงห์




Word Document ดาวน์โหลดไฟล์   ขนาดไฟล์ 111.43 KB